Samfura

Menene Prototype?

Samfuri shine farkon samfurin, samfuri ko sakin samfurin da aka ƙirƙira don gwada ra'ayi ko tsari.Yawanci, ana amfani da samfur don kimanta sabon ƙira don inganta daidaiton manazarta da masu amfani da tsarin.lt shine mataki tsakanin tsari da kuma kimanta ra'ayi.

Samfura wani muhimmin sashi ne na tsarin ƙira da kuma aikin da ake amfani da shi a duk fannonin ƙira.Daga masu gine-gine, injiniyoyi, masu zane-zanen masana'antu har ma da masu zanen sabis, suna yin samfurin su don gwada ƙirar su kafin saka hannun jari a yawan samar da su.

Manufar samfurin ita ce a sami samfuri na zahiri na hanyoyin magance matsalolin da aka riga aka ayyana kuma masu ƙira suka tattauna a lokacin ra'ayi / ra'ayi.Maimakon yin tafiya cikin dukan tsarin zagayowar ƙira dangane da mafita da ake tsammani, samfura suna ba masu ƙira damar tabbatar da ra'ayoyinsu ta hanyar sanya farkon sigar bayani a gaban masu amfani na gaske da kuma tattara ra'ayi da sauri.

Samfuran sau da yawa suna kasawa idan an gwada su, kuma wannan yana nuna masu zanen inda lahani suke kuma aika ƙungiyar "komawa ga tsarin zane" don tacewa ko maimaita hanyoyin da aka tsara dangane da ra'ayin mai amfani na ainihi. ɓata kuzari, lokaci da kuɗi wajen aiwatar da rarrauna ko hanyoyin da ba su dace ba.

Wani fa'ida na samfuri shine, saboda saka hannun jari kaɗan ne, haɗarin yana da ƙasa.

Matsayin samfurin a cikin Tunanin Zane:

* Don ƙirƙira da magance matsaloli, ƙungiyar dole ne ta yi ko ƙirƙirar wani abu

* Don sadarwa da ra'ayoyi ta hanyar da za a iya fahimta.

* Don fara tattaunawa tare da masu amfani da ƙarshen kusa da takamaiman ra'ayi don taimakawa samun takamaiman ra'ayi.

* Don gwada yuwuwar ba tare da yin sulhu akan mafita guda ɗaya ba.

* Kasawa cikin sauri da rahusa kuma koya daga kurakurai kafin kashe lokaci mai yawa, suna ko kuɗi.

* Sarrafa tsarin samar da mafita ta hanyar wargaza matsaloli masu sarkakiya zuwa kananan abubuwa wadanda za'a iya gwadawa da tantancewa.